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Dibaji

Utaratibu wa huduma za Mamlaka kwa wateja wake umeandaliwa na Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Bariadi (BARUWASA) kwa lengo la kuleta uelewa
mpana wa huduma zitolewazo kwa wakazi waliopo mjini Bariadi pamoja na umma kwa

ujumla.

Mkataba huu unaeleza majukumu mbalimbali yanayotakiwa kufanywa na Mamlaka na
vilevile majukumu ya wateja . Pamoja na hayo, Mkataba unaeleza sheria na taratibu
zote zinazotakiwa kuzingatiwa katika utoaji wa huduma kwa jamii na pia unafafanua
namna ya kulipwa fidia kama sheria na taratibu husika zitakiukwa.

Wateja wetu na jamii kwa ujumla wanashauriwa kusoma na kuuelewa mkataba huu
ili wawe na uelewa mpana kuhusu shughuli zinazofanywa na Mamlaka sambamba
na kutoa mchango wao kama kutunza mazingira yazungukayo maeneo ambayo
mradi umepita ili huduma iwe indelevu na ya uhakika wakati wote.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira mjini Bariadi (BARUWASA) itasimamia
sheria, kanuni na taratibu zote zilizo ainishwa kwenye Mkataba huu na kuwaasa
watumishi wake kufanya kazi kwa moyo na uadilifu ili kutimiza yale yote
yanayotakiwa kutimizwa kwa wateja wake na jamii kwa ujumla.

Waraka huu utakuwa unafanyiwa mapitio na marekebisho kila baada ya miaka
mitatu kutegemea na maoni yatakayotolewa na wateja wetu pamoja na wadau wote wa
maji. Hii itatokana na aidha kuna mabadiliko ya bei za maji, mabadiliko ya taratibu
za kutoa huduma na mengineyo ambayo yatakuwa na tija kwa Mamlaka na wateja.

Musalikal Masatu
MKURUGENZI' MTENDAJI,
Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Bariadi.



ORODHA YA VIFUPISHO

EWURA Energy and Water Utilities Regulatory Authority.

BARUWASA Bariadi Urban Water Supply and Sanitation Authority.

NMB National Microfinance Bank




1.0 UTANGULIZI

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Bariadi imeandaa Mkataba wa Huduma kwa
Wateja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo Yyote
yanayohudumiwa na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Mjini Bariadi mambo
muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya majisafi na usafi wa
Mazingira Bariadi inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa
ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Bariadi kutoa huduma
kwa uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma
zitolewazo na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Bariadi, kwani mkataba
huu umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika
kuwahudumia wateja. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka
mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja.

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na
namna ambavyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma
zinazotolewa. Kwa ujumla, Mkataba wa Huduma kwa Wateja ni chombo
ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanyakazi wa
Mamlaka na wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Wateja
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia
uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma
zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao
watumishi wa Mamlaka watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja
katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa
maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma
zinazotolewa na Mamlaka.

3.0 ENEO LA HUDUMA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bariadi ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo
tarehe 21/6/2002 inafanya kazi kulingana na Sheria ya Usambazaji wa Majisafi na Usafi
wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019.

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bariadi linajumuisha
kata zote kumi ambazo ni Somanda, Bariadi, Malambo, Sima, Isanga, Mhango,
Bunamhala, Nyangokolwa, Guduwi na Nyakabindi.




[li kuun
i.

4.0 DIRA NA DHIMA
4.1 Dira

Dira ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Bariadi ni kuwa Mamlaka
bora katika usambazaji wa Majisafi na salama na uondoaji wa Majitaka nchini
Tanzania.

4.2 Dhima

Dhima ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Bariadi ni kuhakikisha inatoa
huduma ya kutosha, salama, safi, ya kuaminika na endelevu kwa gharama nafuu katika

Mji wa Bariadi.
4.3  Maadili ya Msingi

Katika utoaji wa huduma, Mamlaka ya majisafi na Usafi wa Mazingira Bariadi
inazingatia misingi ya maadili ifuatayo:-

(i) Uadilifu.

(i) Uwajibikaji.

(iii) Ubunifu.

(iv) Uwazi.

(v) Ubora.

(vi) Ushirikiano.

(vii) Kujitolea.

(viii) Kumzingatia mteja.

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
Bariadi ni;

(i) Kuwaunganishia wateja majisafi.

(ii) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka.

(iii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na
wadau kuhusiana na huduma zetu.

(iv)  Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

(v Kufunga dira za maji kwa wateja wote wanaotumia huduma ya maji.

(vi)  Kubadilisha dira za maji ambazo zitaonekana zimeharibika.

(

(

—

vii)  Kusoma dira za maji kila mwezi ili kuweza kumpa mteja ankara sahihi.

i
viii)  Kutoa elimu kwa umma kuhusu umuhimu wa kutumia majisafi na salama.

5.1 Taratibu za Maunganisho Mapya ya Majisafi/ Majitaka

ganishiwa huduma ya majisafi/majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua zifuatazo:
Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi.Fomu hii inapatikana katika
ofisi za mamlaka bure.
Kumwonyesha surveyor mahali ambapo kaya yake ipo. Surveyor huyu atatumwa na ofisi na
hakutakuwa na gharama yoyote ambayo mwombaiji atalipa.
ii. Kulipa gharama za maunganisho ya maji atakazopokea kupitia ujumbe mfupi zikiambatana na namba
ya malipo (control number).Malipo haya mteja anaweza kufanya kupitia mitandao ya simu kama Tigo
pesa, Mpesa, Airtel money, Halopesa na benki kama CRDB, NMB na NBC.

Nyaraka muhimu ambazo mteja anatakiwa kuwa nazo ni picha ndogo ya rangi (passport size).
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6. 0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA
Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi
ya maji kama yafuatayo;

i.  Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya

nyumbani.

i. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na

Mashirika.

ii.  Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara.

v.  Vilula vya kuuzia maji (Kiosk).

7.0

VIWANGO VYA HUDUMA

Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda.

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango
vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ifuatavyo kwenye jedwali 1:

Jedwali 1: Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka Mamlaka
ya Majisafi na Mazingira Bariadi.

N Huduma Maelezo NGO L R e
1 Kupata hudumal Kuunganishiwa huduma ya Wateja wataunganishiwa huduma
ya maji safi maji safi/majitaka ndani ya siku 7 za kazi, baada ya
wateja kulipia gharama za
maunganisho.

2 | Diraya Maji1 Kukarabati au kubadilishal Muda usiozidi siku 7 za kazi,

dira mbovu kukarabati au kubadilisha dira ya maji,
baada ya  kugundua au
kgfahamishwa kuhusu
ubovu.

3 Dira ya Maji 2 Usomaiji wa Dira ya maji Usomaji wa dira ya maiji
utafanyika angalau mara moja kila
mwezi mmoja.

4 | Kusitisha Usitishaji wa Huduma usio | Kurejesha huduma ndani ya masaa

Huduma na ushahidi sahihi 24, baada ya kukiri kupokea taarifa
kuwa usitishwaji wa huduma haukuwa
na ushahidi sahihi.

5 Kurejesha Kurejesha huduma baadal Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa

Huduma ya kulipia deni. deni.

6 Malalamiko Kushughulikia malalamiko Muda usiozidi siku 5 za kazi
kukamilisha uchunguzi na kupata
ufumbuzi kuanzia tarehe ya
kupokea
lalamiko

7 Afya na Usalamal Hakuna majitaka kutoka

1 katika mfumo wa majitakq Hakuna majitaka kutoka katika mfumo
kuingia ndani ya jengo |8 wa majitaka kuingia ndani ya jengo la
wateja wateja




Afya na Usalama Hakuna maijitaka kutoka

2 katika mfumo wa majitaka Hakuna majitaka kutoka katika mfumag
kuingia ndani ya jengo la wa majitaka kuingia ndani ya jengo I3
wateja wateja




Jedwali Na. 2: Bei za maji na Gharama za huduma ya maji safi na majitaka zilizoidhinishwa na

EWURA
Kundi la | Bei zilizoidhinishwa
Wateja
2023/2024 2024/2025 2025/2026

‘Majumbani 1,118 1,206 1,229
Taasisi 1,322 1,426 1,452

Biashara 1,525 1,645 1,676
Viwanda 1,864 2,011 2,048
“Magati 1,500 1,500 1,500
WASTANI 1,281 1,392 1,417

' Ada zilizoidhinishwa kwa maunganisho mapya ya maji(shilingi kwa maunganisho
“‘Majumbani 26,000

Taasisi 26,000
Biashara 26,000
Viwanda 26,000
' Ada zilizoidhinishwa za kurejeshewa huduma ya maji (shilingi kwa rejesho)
‘Majumbani 15,000 15000 15000
Taasisi 15,000 15000 15000
Biashara 15,000 15000 15000
' Viwanda 15,000 15000 15000

8.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA

i. Kutoa huduma bila upendeleo wala itikadi za kisiasa.
i. Kutoa huduma bora zinazokubalika na viwango vya ubora.
. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi.

V. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya maji

V. Kujenga mahusiano mazuri na wateja.

Vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.

vii. Kuhakikisha Maji yanawafikia wananchi wote katika eneo la huduma la
Mamlaka.

vii.  Kufanya matengenezo ya miundombinu ya Maji ili kutoa huduma ya uhakika.

iX. Kufanya makusanyo ya maduhuli kwa wateja, kwa muda unaotakiwa kulingana
na matumizi.

X Kutunza na kusimamia rasilimali zilizopo, vyanzo vya maji na Miundombinu ya
Usambazaji Maji kwa wateja.

Xi. Kuelimisha wateja wake namna bora na sahihi ya utumiaji wa huduma

zitolewazo na Mamlaka.

9.0 HAKI ZA MAMLAKA
i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na majitaka.
i, Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya

kumpatia ankara).
i Kupewa taarifa za uhujumu na uharibifu wa miundombinu ya maji unaofanywa na

raia wasio waaminifu.
iv. Kumkamata na kumfungulia mashitaka kwa mujibu wa sheria mtu yeyote yule
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anaehujumu mamlaka kwa kujihusisha na vitendo vya wizi wa maji.

10.0 WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA

. kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha
huduma kwa wateja wake.

i. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.

ii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.

V. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa
taarifa sahihi.

V. Kuwa na mahusiano mazuri ya kikazi na watendaji wa Mamilaka.

vi. Kutotoa zawadi, upendeleo au vivutio vyovyote kwa watumishi wa Mamlaka na
vivyohivyo kutoka kwa watumishi.

vii. Kutunza vifaa vya Mamlaka vilivyofungwa kwenye maeneo yanayowazunguka.

vili.  Kutoshirikiana na mafundi wa Mamlaka wa mitaani kufanya maunganisho
haramu ya huduma ya Maji.

iX. Kutumia Maji kwa uangalifu na kwa matumizi uliyoomba tu.

X Kutofanya uchafuzi wowote katika vyanzo vya Maji au katika mtandao wake wa
usambazaji.

11.0 HAKI ZA WATEJA

I. Kupata huduma ya majisafi na salama ya jumla kwa mujibu wa Mkataba.
i. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.
iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.

Iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa.
V. Kupata huduma bila kubaguliwa.
Vi. Kulipwa fidia kwa huduma iliyotolewa na Mamlaka chini ya viwango au ubora
uliokusudiwa.
vii. Kupata ufafanuzi na utatuzi juu ya gharama zinazotozwa za huduma ya Majisafi
na Usafi wa Mazingira.
viii. Kusikilizwa na kuhudumiwa kwa ufasaha na watumishi wa Mamlaka.

12.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI

Wateja watatumiwa ankara yake kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za kiganjani,
yaani kwa njia ya M-pesa, Airtel Money, Halo pesa na Tigo pesa au kupitia bank ya NMB akaunti
namba NMB-30510022439 (GePG collection account).

13.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bariadi inapokea na kushughulikia malalamiko
juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha
malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo:

i Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bariadi zilizopo eneo la Miji
wa zamani karibu na kituo cha mafuta Phantom.

i. Kuandika barua pepe md@baruwasa.qo.tz

i. Kwa kupiga simu kupitia namba ya bure ambayo ni 0800112527.
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14.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA.

Ili kuboresha ufanisi katika utoaji huduma Mamlaka imeandaa kitengo cha huduma kwa mteja
ili kushughulikia malalamiko yote ya wateja wake la malalamiko kwa wateja wake ambapo:-

i, Malalamiko yote yatawasilishwa na kusajiliwa katika daftari la malalamiko.

i Ofisi itafuatilia lalamiko hilo kupitia fundi wa eneo husika ili iweze kulitatua.

ii.  Ofisi itatoa mrejesho kwa mteja juu ya utekelezaji wa malalamiko aliyowasilisha katika
kitengo cha huduma kwa mateja.

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji hataridhika
na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma
za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura
414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha Malalamiko

15.0 UFUATILIAJI

Mamlaka imeandaa kitengo cha huduma kwa mteja kinachofanya kazi chini ya idara ya
biashara ili kuweza kufuatilia kwa ukaribu hali ya utoaji wa huduma kwa wateja wake.

16.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA
Wateja wa Mamlaka watapata taarifa za maendeleo ya huduma ya Maji kwa njia zifuatazo:-

i. Matangazo ya gari la Mamlaka kupita mitaa yote ya Mji kwa ajili ya kutoa taarifa.
ii.  Matangazo kupitia Radio na TV.
ii.  Kupitia ujumbe mfupi wa simu.

17.0 MAPITIO YA MKATABA

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu utapitiwa
kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu yatakayoathiri vipengele vya

mkataba huu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na
kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji
kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka.

18.0 MAWASILIANO

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bariadi, tuma kupitia
anuani ifuatazo: -

Anuani:

Mkurugenzi,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Bariadi,
S. L P64,

BARIADI.

Simu: +255 282 700204
E-mail: md@baruwasa.qo.tz
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19.0 SAA ZA KAZI
Jedwali Na. 3: Siku na saa za kazi.

SN | SIKU SAA ZA KAZI
1 | Jumatatu 2:00 Asubuhi- 10:00 Jioni.
2 | Jumanne 2:00 Asubuhi- 10:00 Jioni.
'3 [ Jumatano 2:00 Asubuhi- 10:00 Jioni.
4 | Alhamisi 2:00 Asubuhi- 10:00 Jioni.
5 | ljumaa 2:00 Asubuhi- 10:00 Jioni.

20.0 VIAMBATANISHO
Kiambatanisho 1:  Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya muda uliokubalika.

FIDIA FIDIA KWA

NA.  |HUDUMA | yAEIEZO [LENGO KI- KUENDELEA
ANZIO KUCHELEW
1 Kupata Kuunganishi | Mteja ataunganishiwa [TZS.10,000 | TZS.5,000 kwa
huduma wa huduma ndani ya siku siku

saba (7) za Kkazi

hu_@um baada ya Wateja
| YA may kulipia gharama
zamaunganisho na /
au ada.
2 Dira Kukarabati | Muda usiozidi siku TZS.15,000 | TZS.5,000 kwa
ya au 7 za kazi kukarabati siku
Maiji1 kubadilish | au kubadilisha dira
a dira |ya maji baada ya
mbovu. kugundua au

kufahamishwa
kuhusu ubovu.

3 Diraya Usomaiji Usomaji wa dira ya maji [1Z25.75,000 [ TZS.5,000 kwa
Maji 2 wa utafanyika angalau siku
Dir mara moja kila baada
a ya ya mwezi mmoja.
maji.
4 Kusitisha Usitishayji Kurejesha huduma [TZS.30,000 | TZS.5,000 kwa
Huduma wa ndani ya masaa 24 siku.
Huduma baada ya  kukiri
usio na kupokea taarifa kuwa
ushahidi usitishwaji wa huduma
sahihi. Qthﬁlwa na ushahidi
5 Kureje- shal Kurejesha Ndani ya masaa 24 TZS.30,000 [ TZS.5,000 kwa
Huduma huduma baada ya kulipa deni. siku.
baada ya
kulipia deni.
6 Malala Kushughuli Muda usiozidi siku 15 [TZS.30,000 | TZS.5,000 kwa
miko Kia za kazi kukamilisha siku.
malalamik uchunguzi na kupata

. . | ufumbuzi kuanzia
oyasiyohusi | tarehe  ya kupokea
ana na | |alamiko.

Ankara ya

maljl. — T ——
M
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7 Malala- Kushughul |Muda usiozidi siku 5 [TZS.30,000 [ TZS.5,000 kwa
miko ikia za kazi kukamil- isha siku.
Malalamik o | uchunguzi na kupata
yanayohus | ufumbuzi kuanzi
u Bili. tarehe ya kupokea
lalamiko.
8 Afya Maijitaka Haitakiwe TZS.40,000 | TZS.20,000
n kutoka majitak kwa siku
a Usala kwenye a kutoka kwenye
ma mtandao mtandao wa Mamlaka
a1 wa kufurika ndani ya
majitaka nyuma ya mteja.
kufurika
ndani
y
a
9 Afya Kufurika Haitakiwi majitaka [TZS.30,000 [ TZS.20,000
n kwa kutoka kwenye kwa siku.
a Usala mtandao mtadano wa Mamlaka
ma wa kutiririk
il majitaka a kwenye eneo
nje. /makazi ya mteja

Kiambatanisho 2: Muhutasari wa

Huduma kwa Mteja

Ambatisha Muhutasari wa kikao cha wadau kilichojadili Rasimu ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja

kikao cha wadau kilichojadili Rasimu ya Mkataba wa
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BARIADI
Telegrams “"MAJI Tel No: 028-2700204
S.L.P 64, Bariadi
Fax: 028-2700204, Baruapepe: md@baruwasa.go.tz, ps@baruwasa.go.tz

MUHTASARI WA KIKAO CHA MENEJIMENTI NA WATEJA KUJADILI RASIMU YA
MKATABA KWA MTEJA KILICHOFANYIKA KWENYE UKUMBI WA MTAKATIFU
JOHN TAREHE 28 JUNI, 2024

1.0 WALIOHUDHURIA

1. Eng. Musalika Masatu - Mwenyekiti
2. Eng. Adam K. Jeremiah - Katibu
3. Bi.Rainer Josephat - Mjumbe
4. Bw. Gillya Madilo - Mjumbe
5. Bi. Victoria Benedict - Mjumbe
6. Bi. Ridia N. Kaboda - Mjumbe
7. Mhe. Kitebo Kulwa - Mjumbe
8. Khaji Mwarabu - Mjumbe
9. Bw. Chadwick W. Mbunde - Mjumbe
10.Bw. John R. Masinde - Mjumbe
11.Omary Kahungu - Mjumbe
12.Elifrida Apolinary - Mjumbe
13.Ngoncho Nyamwala - Mjumbe
14.Bw. David J. Minga - Mjumbe
15.Bw. Amos Chenge - Mjumbe
16.Bw. Joseph H. Lengwa - Mjumbe
17.Bw. Saimon S. Lyayu - Mjumbe
18.Patrick J. Marwa - Mjumbe
19.Bw. Sayi M. Lupuzi - Mjumbe
20.Bw. Yakobo Nsungi - Mjumbe

21.Bw. Leonard Boniphace - Mjumbe



22.Bw. Daniel J. Phares
23.Bw. John L. Jitambi
24 Enock P. Samson
25.Dotto J. Gollu
26.Bi. Nkwaya Sita
27.Msema S. Msema
28.Chezi N. Ntagsho
29 Njile Masanja

30. Kurwa N. Kuyi
31.Marco chogero
32.Mayenga Samwel
33. Nduli Kibulugu

34. Abel Magembe

35. Juliana Sayi
36.Joseph Kiboko
37.George Robert

38. Victor Mafuru

39. Marium Mahangira

40.Pendo Amos Msuhuzwa

41.Gumba Walesi
42.Tabu Smweli
43.Perepetua Luheja
44 Kidika Mabula
45.Moto Joseph
46.Mele Michezo
47.Sebastian Mayangu
48.Adelina Msuta
49.Esita Mabala
50.Kija Mabuga
51.Njile Sayi
52.Sikola Masuka
53.Rahel Zabron

Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe



54. Ruth Kulwa Ndimila
55.Malase Nsamaka
56.0nesmo .W. Mpenda
57.Tabitha Malimi
58.Epines Malimi
59.Elizaberth Shywa
60. Styvini Gombora
61. Abdallah Kazungu
62.Hawa Said Ibrahim
63.Anna John
64.Salinja Lushu

65. Teleza Nyanda

66. Kwandu Zizi
67.Damali Daudi
68.Penina Lucas

69. Tabu Bahati
70.Vestyna Bung'ando
71.Joyce Magembe
72.Lubada Lubisha
73.Tatu Salehe
74.Eccen Epaphra
75.Nana Sayi
76.Myila Malimi
77.Kanzola Mapanga
78.Buguzi Mapanga
79.Masunga Dalus
80.Pilisika Magesa
81.Mayunga Kisandu
82.Neema Kapaya
83.Washa Sayi
84.Elias Charles
85.Daniel Mbusi

Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe



2.0 AGENDA NA. 1: KUFUNGUA KIKAO
Kikao kilifunguliwa na mwenyekiti mnamo saa 4:00 asubuhi kwa kuwakaribisha
wajumbe na kutoa shukrani kwa wajumbe kufika kwa muda kama ilivyokuwa
imepangwa na kuwasihi wajumbe kusikiliza taarifa na badae kuuliza maswali au

kutoa michango kwa ajili ya kuboresha mkataba wetu.

3.0 AGENDA NA. 2: KUSOMA MKATABA KWA MTEJA.
Mwenyekiti alimkaribisha katibbu na kusoma mkataba kwa mteja kurasa hadi
kurasa (Client Services Charter) kwa wafanyakazi na wateja walioudhuria
katika ofisi za Mamlaka. Baada ya katibu kumaliza kusoma taarifa alimkaribisha
mwenyekiti kuendelea na utaratibu uliowekwa wa wajumbe kuuliza au kuchangia

kwa sehemu ambazo zilikuwa hazieleweki kwa wajumbe.

4.0 . AGENDA NA. 3 MASWALI NA MICHANGO
Mjumbe Marco Chogero aliewakilisha kundi la watumiaji maji wa Taasisi
(Institution) kutoka wakala wa Maji vijijini Wilaya ya Bariadi alichangia  suala
la Mamlaka kuboresha sanduku la kutolea maoni ili kuwawezesha
wateja/wananchi kutoa maoni yao na kwa muda sahihi, vilevile aliongeza kwa
kushauri Mamlaka kuwa na simu ya mkononi itakayomuwezesha mteja kupiga

simu kwa muda wowote ndani ya masaa 24.

Mjumbe Buguzi Mapanga anaewakilisha kundi la watumiaji maji majumbani
(domestic) aliuliza kwa nini Mamlaka inakata maji kwa wateja wakati ambao bill
zinachelewa kuwafikia na hata muda mwingine hawazipati kabisa hizo bill?

Katibu alimjibu mjumbe kwa kumueleza kuwa kumekuwa na changamoto kwa
makazi yenye mageti ambapo unakuta muda mwingi kunakuwa hamna watu
nyumbani hivyo kupelekea mteja kutopata bill kwa muda ila akasisitiza wateja wote
wanapata bill kwa njia ujumbe mfupi wa simu. Suala la kusitishwa kwa maji kwa
baadhi ya wateja ni kwa wajibu wa sheria ambapo Mamlaka inakuhudumia maji
na badae unatakiwa ulipie huduma hiyo ndani ya siku saba kwani kutolipia huduma

hiyo kutaifanya Taasisi ishindwe kujiendesha na hatimae kutoa huduma ambayo



haikidhi matakwa ya wateja.

Mjumbe wa tatu alikuwa Sebastian Mayangu anaewakilisha kundi la
wafanyabiashara ambae pia alichangia kwa kutoa ushauri kwa Taasisi kwa
kuiomba kutekelekeza maoni/mapendekezo yaliyowasilishwa au kutolewa na
wajumbe. Pia ameishukuru Mamlaka kuwaita kwa pamoja ili watoe maoni yao

kwa lengo la kuboresha huduma ya Maji mjini Bariadi.

Mjumbe Daniel Mbusi anaewakilisha watumiaji wa maji majumbani (domestic)
aliuliza wamekuwa wakikatiwa huduma ya Maji lakini na badae kulipia faini
(15,000/=) ila huduma imekuwa ikirejeshwa zaidi ya masaa 24 kama huu
mkataba unavyoeleza.

Katibu akalitolea ufafanuzi ya upungufu wa mafundi uliokuwepo kipindi hicho ndo
ulisababisha kuchelewa kwa kurejesha huduma na kwa sasa wamejipanga kwa
sababu wana mafundi wa kutosha wa kufanya kazi masaa 24. Hivyo akawaomba

waridhie huu mkataba ili uwaongoze.

5.0. KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti alifunga kikao saa 7.58 mchana kwa kuwashukuru wajumbe wote kwa

kushiriki kwa hatua hii muhimu ambayo inaenda kuifanya Mamlaka kutimiza
majukumu yake na pia wateja kutimiza majukumu yake kwa mujibu wa Mkataba

ambao unaenda kuwasilishwa EWURA ili uanze kutumika.

o HH—
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